Fabrairu 15, 2021

Snipping Tool - Duk Gajerun hanyoyin da zasuyi Amfani dashi

Snipping kayan aiki shine ainihin software na Windows Windows Screenshot wanda ake haɗuwa a cikin Windows Vista da duk nau'ikan da zasu biyo baya. An fito da sikirin mai amfani da farko a watan Nuwamba 2002 watau shekaru 18 da suka gabata. Don haka, wannan tsohuwar tsohuwar software ce amma mutane da yawa har yanzu basu santa ba ko kuma basu san yadda ake amfani da ita ba.

Ana amfani da software don ɗaukar hotunan kariyar kowane yanki na murabba'i mai faɗi, tagar buɗewa, yanki mai tsari kyauta, ko duk allo. Ana iya amfani da waɗannan maharban don bayani ta amfani da kwamfutar hannu ko bera. An adana hotunan kariyar da aka kama azaman fayil ɗin hoto (GIF, PNG, ko fayil JPEG), yi i-mel, ko fayil ɗin HTML. Bugu da ƙari, kayan aikin snipping ɗin yana ba masu amfani damar yin gyaran hoto na asali na sikirin wanda masu amfani da shi zasu iya amfani da alkalami na launuka daban-daban, mai haskakawa, ko mai gogewa, da sauransu. A yau, ana amfani da software sosai saboda aikin dijital kan kwamfutar tafi-da-gidanka da kwamfyutoci saboda kullewa da aiki daga yanayin gida.

Menene Keɓaɓɓun Maɓallan don amfani da Kayan Aikin Siyayya na Microsoft Windows?

Aikin Kayan Gizon Microsoft Windows yana da sauƙi da sauƙi don amfani da sikirin. Amfani da Kayan Aiki na Windows Windows, mutum na iya ɗauka duka taga ko wani ɓangaren allon na allon ko kuma kawai yin amfani da kayan aiki na 'yanci don zana abubuwa kuma kawai ɗaukar wancan ɓangaren allo. Bayan haka, sabon sigar yana da fasalin jinkiri na musamman wanda ke sauƙaƙa masu amfani don ɗaukar menu ko danna menu na dama-dama.

Game da gajerun hanyoyi, sanin makullin gajerun hanyoyi game da wata software ba kawai saurin aikin ba amma kuma yana ƙara wani ƙimar aiki. Amma waɗannan maɓallan gajerun hanyoyin, don aiki, suna buƙatar Kayan aikin Snipping don kasancewa a buɗe da kuma mai da hankali. Koyaya, babu maɓallin Keɓaɓɓiyar Hanyar Hanyar Hanyar buɗe Kayan Snipping na Windows amma ana iya yin gajeren gajeren hanya ko da yake!

Scauki hotunan allo a cikin Windows

Lokacin da kake kan Allon farawa ko Metro UI, kawai kuna buƙatar danna kan gunkin Snipping Tool don buɗe shi. Bayan an buɗe kayan aikin, zaku iya samun kanku kai tsaye akan tebur. Ganin cewa, a cikin Yanayin Desktop, kawai kuna buƙatar buga kayan aikin Snipping a cikin Binciken Bar Charms don nemowa da buɗe kayan aikin. Bayan haka, zaku iya ƙirƙirar gajeren gajeren hanya don samun dama mai sauƙi idan akwai amfani na yau da kullun.

A cikin Windows 8 Start Screen, zaku iya pin ɗin ɗin a matsayin Tile ta danna-dama akan allon, sannan danna zaɓi na "Duk App", kuma a ƙarshe zaɓin Kayan Snipping a cikin dukkan aikace-aikacen. Yanzu, kana buƙatar zaɓar "Pin don farawa" zaɓi don fil ɗin aikin azaman tayal akan allon farawa.

Bayan danna hotunan hoto daga mai bincike kuma adana shi azaman fayil ɗin HTML, akwai URL da ke ƙasa da maɓallin. Don hana bayyanar URL, kuna buƙatar buɗe Zaɓuɓɓuka kuma cire alamar Haɗa URL da ke ƙasa da ɓarnar (HTML kawai) akwati.

Amfani da Hotkey don Bude Kayan Aiki

Kamar yadda aka fada a baya, babu gajeriyar maɓalli don buɗe Microsoft Windows Snipping Tool amma zaku iya ƙirƙirar hotkey don yawan amfani. Don yin haka, kuna buƙatar buɗe babban fayil na System32 sannan danna-dama a kan Snipping Tool.exe ko gajeren hanyar da yake cikin fayil ɗin Shirin / Na'urorin haɗi. Yanzu, zaɓi kaddarorin kuma daga nan zaku iya ƙirƙirar hotkey a gare shi. Misali, zaka iya zabar F5 a matsayin hotkey don haka a lokaci na gaba kawai zaka danna F5 ka bude kayan aikin yankan.

Daban-daban na Screenshots

Snipping Utility yana sauƙaƙa masu amfani don ɗaukar nau'ikan hotunan kariyar kwamfuta daban-daban kamar yadda aka jera a ƙasa:

 • Kyauta- form Snip bari masu amfani su zana kuma kama ɓangaren ɓangaren allo.
 • Snip na rectangular ba masu amfani damar jan siginan kusa da abu don yin murabba'i mai dari.
 • Snip na Window ba masu amfani damar zaɓar buɗaɗɗen taga, kamar su taga mai bincike ko akwatin magana, kuma kama shi.
 • Cikakken Hoton Allon masu amfani suna kama dukkan allo.

Bayan canza saitunan zuwa abubuwan da ake buƙata, yanzu masu amfani zasu iya danna Sabuwar ko Ctrl + PrtnScr don ɗaukar hotunan hoto.

Win + PrntScr a cikin Windows

Lashe + PrntScr shine maɓallin gajere wanda zai baka damar ɗaukar hotunan hoto kamar yadda tsarin saitunka yake so. Hoton da aka sanya hoton yana samun ajiyar kai tsaye a cikin fayil ɗin Hotuna.

Snipping Kayan Sauran Maballin Gajerun hanyoyi:

 1. Alt + M - Don zaɓar yanayin Snipping
 2. Alt + N - Don ƙirƙirar sabon ɓoye a cikin irin yanayin
 3. Sauya + Maɓallan Kibiya - Don motsa siginan don zaɓar yankin snip na rectangular
 4. Alt + D - Don jinkirta kamun da dakika 1-5
 5. Ctrl + C - Don kwafin snip zuwa allon allo
 6. Ctrl + S - Don adana kamawar allo.
 7. Ctrl + E - Don gyare-gyare a cikin Paint 3D
 8. Ctrl + P - Don buga allon kama
 9. Alt + F - Don Samun dama ga menu na Fayil
 10. Alt F sannan T sannan E - Don aika hoto a matsayin imel.
 11. Alt F sannan T sannan A - Don aika hotunan gaggawa azaman haɗe a cikin wasiƙa
 12. Alt + TF sannan P - Don zaɓar kayan aikin Pen
 13. Alt + T sannan P sannan R - Don Jan Alkalami
 14. Alt + T sannan P sannan B - Ga Blue Alkalami
 15. Alt + T sannan P sannan L - Ga Black Pen
 16. Alt + T sannan P sannan P - Don keɓance Launin Pen
 17. Alt + T sannan H - Don Zabi kayan aikin Highlighter
 18. Alt + T sannan E - Don zaɓar kayan aikin gogewa
 19. Alt + T sannan Ya - Don saita Zaɓuɓɓukan Kayan Aiki

Kama ɓangaren allo Ta amfani da Hotkey

Winkey + Shift + S. shine maɓallin gajere don kama wani ɓangaren allo a cikin Windows 10. Mutum na iya ƙirƙirar gajeren gajeren tebur ta amfani da kayan aikin yanka / umarni a cikin akwatin wuri.

Kama sassan Windows 8 Allon farawa

Don kama wani ɓangare na allon farawa a cikin Windows 8, kuna buƙatar buɗe Kayan Snipping, latsa Esc. Bayan haka, danna maɓallin Win don sauyawa zuwa allon farawa, daga baya danna Ctrl + PrntScr kuma matsar da siginar linzamin kwamfuta kusa da yankin da ake so. Waɗannan matakan suna sauƙaƙa masu amfani don kama wani ɓangare na Windows 8 Start screen. Duk da yake, don ɗaukar duka Allon farawa, kuna buƙatar latsa Win + PrntScr. 

Menuauki Maɓallin Yanayin Yanayi ta Hanyar Snipping Tool

Domin ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta na menu na mahallin ku, kuna buƙatar fara Kayan Snipping kuma danna kan Esc., Daga baya, danna dama a kan tebur, fayil, ko babban fayil, sannan danna Ctrl + PrntScr. Ta yin wannan, masu amfani zasu iya kama menu na dama-danna mahallin. Wannan dabarar tana aiki a cikin Windows 7 don kama menu na farawa.

Kayan Snipping kayan aiki ne mai mahimmanci ga mai amfani. Idan kun san hanyoyin da suka dace don amfani da shi, zaku iya amfani da shi zuwa cikakkiyar damar sa.

Game da marubucin 

Admin


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}