Shin kun san cewa 25% na Amurkawa ba su da ajiyar gaggawa? Hakanan, 33% na masu gida suna da ajiyar $ 500 da aka ajiye don gyaran gida na gaggawa, wanda bai isa ba ga yawancin bala'o'i!
Yana iya zama da wahala a tara wasu kuɗi a cikin 'yan lokutan. Amma rayuwa ba ta tsaya ba; har yanzu ana buƙatar biyan kuɗi kuma abubuwa na iya rushewa a kowane lokaci.
Menene zai faru idan ba ku da kuɗi a cikin asusun ajiyar ku? Ta yaya za ku biya waɗannan abubuwan buƙatun don tabbatar da rayuwa ta ci gaba?
A cikin wannan labarin, zamu tattauna wasu hanyoyin da zaku iya samun wasu tsabar kuɗi na gaggawa don ku iya biyan bukatun ku!
Tambayi Iyali da Abokai
Yana iya jin kunya don tambayar dangin ku da abokan ku don wasu tsabar kudi na gaggawa, musamman tunda dole ne ku bayyana matsalolin kuɗin ku. Amma ku sani cewa ƙaunatattunku sun damu da ku kuma wataƙila za su yi wani abu don tabbatar da cewa kuna lafiya!
Labari mai daɗi game da ɗaukar lamuni daga da'irar zamantakewar ku yawanci ba a haɗe da ribar riba kuma sharuɗɗan biyan kuɗi sun fi sauƙi. A cikin mafi kyawun yanayin, wani ma zai iya cewa manta game da biyan su, kawai la'akari da tsabar kuɗi kyauta!
Tabbas, ba dukkan mu muke sa'ar samun kyakkyawar hanyar sadarwa ba. Ko wataƙila ba ku son wani abu kamar kuɗi ya shiga tsakanin dangantakarku mai daraja.
A wannan yanayin, ga wasu ƙarin zaɓuɓɓuka don la'akari lokacin da kuke buƙatar kuɗin gaggawa.
Aiwatar da Lamunin Kuɗi
Lamuni na sirri zaɓi ne mai ban sha'awa idan kuna da ƙima mai kyau. Idan haka ne, to yakamata ku nemi rancen sirri wanda ba a tabbatar dashi ba. Wannan shine inda ba kwa buƙatar saka jinginar kuɗi don samun kuɗi.
In ba haka ba, kuna buƙatar buƙatar neman lamunin sirri na sirri. Irin wannan lamunin na sirri yana da ƙananan APRs fiye da waɗanda ba a tabbatar da su ba saboda akwai ƙananan haɗari ga mai ba da bashi.
Koyaya, lamunin sirri na iya ɗaukar ɗan lokaci kaɗan don samun amincewa. Idan kuna buƙatar kuɗi nan da nan kuma ba za ku iya jira jira na 'yan kwanaki ko sati ɗaya ba, ƙila ku nemi wasu zaɓuɓɓuka a wannan jerin.
Yi amfani da Ci gaban Katin Katin Kudi
Yawancin mu mun san cewa zaku iya doke katin kiredit don cajin sayayya da biyan ainihin adadin a wani lokaci. Amma kun san za ku iya amfani da shi don samun ci gaban kuɗi kuma?
Don yin haka, kawai amfani da katin kuɗin ku a ATM. Punch a cikin adadin da kuke so kuma zaku sami tsabar kudi nan take.
Lura cewa akwai wasu fa'idodi don samun kuɗi ta wannan hanyar. Da farko, yawanci akwai ƙarancin ƙarancin iyaka, kamar $ 500 a rana.
Hakanan, ribar riba don ci gaban kuɗi yana da girma sosai, kuma za su fara tarawa da zaran ka cire kuɗi. Kullum za ku biya kuɗin sarrafawa.
Don guje wa sake zagayowar bashi daga wannan, tabbatar cewa zaku iya biyan adadin da sauri!
Bude Layin Kudi
Buɗe layin bashi ba yana ɗaukar lamuni. Madadin haka, kuna samun layin bashi na wani adadi, kuma kuna iya fitar da ci gaban kuɗi a duk lokacin da kuke buƙata.
Abin da ke da kyau game da buɗe layin bashi shine tsari mai sauri. Don haka idan kuna buƙatar kuɗi da sauri, zaɓi ne mai kyau.
A mafi yawan lokuta, kuna buƙatar kyakkyawan darajar kuɗi. Hakanan, kuna buƙatar zama aƙalla shekaru 18, ku sami ingantaccen ID na gwamnati, asusun dubawa, da tushen samun kuɗi na yau da kullun. Wannan yana tabbatar wa mai bada sabis cewa zaku iya biyan duk abin da kuka nemi tsabar kuɗi.
Duba Shirye -shiryen Ƙungiyoyin Sa -kai
Alhamdu lillahi, sau da yawa akwai shirye -shiryen ƙungiyoyin sa -kai na gida waɗanda aka kafa don taimakawa waɗanda ke buƙatar taimako tare da yanayin gaggawa. Suna iya taimakawa wajen biyan abubuwa kamar lissafin amfani da haya. Hakanan zasu iya siyan wasu abubuwan buƙatun da kuke buƙata, kamar abinci da kayan bayan gida.
Da zarar kun dawo kan ƙafafunku, tabbatar kun tuna ku biya shi gaba! Ta hanyar mayarwa ga waɗannan ƙungiyoyin sa -kai na gida, za ku taimaki wani wanda zai iya kasancewa cikin takalminku wata rana.
Samu Lamunin Biyan Kuɗi
Lamunin ranar biya wani nau'in lamuni ne na ɗan gajeren lokaci inda zaku iya samun kuɗi sosai nan take. Koyaya, yakamata ya zama makomarku ta ƙarshe saboda APRs na iya zama babba (muna magana kamar 400%!).
Bugu da kari, don samun lamunin ranar biya, dole ne a dauke ku aiki. Wannan rancen yana aiki ta hanyar ba ku ci gaba a kan albashin ku na gaba. Kuma lokacin da aka biya ku gaba, wannan adadin yana zuwa biyan bashin ranar biya.
A ka'idar, biyan kuɗin ku na gaba ya isa ya rufe duka adadin, wanda ke nufin za ku wanke hannayen ku na duk bashin. Koyaya, galibi baya aiki kamar wannan.
Saboda akwai APR mai ban dariya da aka daura akan rancen ranar biya, a lokuta da yawa, biyan kuɗi na gaba baya rufe cikakken adadin lamunin. Don haka to kuna buƙatar ɗaukar wani rancen ranar biya don biyan wannan adadin, da sauransu.
Kamar tare da ci gaban katin kiredit, kuna buƙatar tabbatar da cikakken cewa zaku iya biyan kuɗin gaba ɗaya akan lokaci. In ba haka ba, za ku shiga cikin matsala fiye da yadda kuka kasance da farko.
Sami Tsabar Kudin Gaggawa
Raunin da ya faru kwatsam, lalacewar motarka, ko lissafin kuɗi na yau da kullun na iya zama babban nauyin kuɗi. Samun dama ga tsabar kudi na gaggawa dole ne, musamman idan ba ku da kuɗi mai yawa da aka adana.
Ta hanyar juyar da hanyoyin da muka ba da shawara a cikin wannan labarin, za ku sami damar samar da wasu tsabar kuɗi cikin sauri a cikin mawuyacin lokacinku na buƙata. Yana iya nufin bambanci tsakanin sanya abinci akan tebur ko a'a!
Kuna son ƙarin koyo game da kuɗin sirri? Sannan duba shafin mu na blog yanzu.