Afrilu 20, 2019

Yadda ake Shigar Chrome A Layin Umurnin Ubuntu (Amfani da Terminal): 16.04 / 18.04

Yadda ake Shigar Chrome A Layin Umurnin Ubuntu (Amfani da Terminal): 16.04 / 18.04 - Waɗannan matakan za su yi aiki mafi kyau ga kusan dukkanin sigar Ubuntu OS, ko 19.04, 18.04, 16.04 ko .10 iri ne na 18 da 17 da dai sauransu.

Mafi kyawun sashin wannan jagorar akan ALLTECHBUZZ shine cewa bawai kawai zamu mallake ku cikin Yadda ake girka Chrome A cikin Ubuntu ba amma kuma zamu koya muku, yadda ake girka LIVE Wallpaper a Ubuntu, Yadda ake sake-saka android daga Ubuntu ?, Yadda ake ƙara da cire aikace-aikace cikin sauri a cikin Ubuntu? da Abin da ke sabo a Ubuntu 19.04. Amma da farko, bari mu ci gaba da batun kawai -

Mataki na 1: Zazzage Google Chrome - Tunda muna bin waɗannan matakan ta amfani da tashar. Don haka, da farko, buɗe tashar ko dai ta danna gunkinsa ko ta latsa CTRL + ALT + T. Kuna iya shigar da layin umarni wget https://dl.google.com/linux/direct/google-chrome-stable_current_amd64.deb. Ko za ku iya zazzagewa daga WGET, .deb kunshin sabon juzu'in Google Chrome.Yadda ake Shigar Chrome A Ubuntu

Mataki na 2: Sanya Google Chrome - Idan kun kasance kuna amfani da Ubuntu na ɗan lokaci yanzu, kuna iya sani cewa Ubuntu yana buƙatar gatan Sudo idan mai amfani yana son shigar da fakitin. Mai amfani zai buƙaci gudana bin umarni azaman mai amfani tare da gatan sudo. Sanya kunshin Google Chrome .deb ta hanyar buga wannan layin umarni - sudo dpkg -i google-chrome-iduro_current_amd64.deb.

Mataki na 3: Bude Google Chrome - Yanzu, idan an sami nasarar shigar da Google Chrome akan Tsarin Gudanar da Ubuntu ɗinku, ana iya buɗewa cikin sauƙi ta amfani da layin umarnin google-chrome ko kawai ta danna gunkin Google Chrome daga ɓangaren ayyukan.

Mataki na 4: Sabunta Google Chrome - Zai fi kyau idan ka zaɓi wannan sabuntawar ta Google Chrome kai tsaye. A lokacin shigarwa, dole ne an ƙara ma'ajiyar Google Chrome. Wannan layin umarnin - cat /etc/apt/sources.list.d/google-chrome.list zai tabbatar da cewa Google Chrome cikin nasara ta ci gaba da sabuntawa lokaci zuwa lokaci don tsarin aikin Ubuntu.

KASAN KYAUTA DANGANTA KRISTI AKAN ATB - Yadda ake Kare Google Chrome Browser tare da Kalmar wucewa?

Yadda ake Shigar Chrome A Layin Umurnin Ubuntu (Amfani da Terminal): 16.04 / 18.04

Idan baku taɓa amfani da tsarin aiki na Linux ba, Ubuntu babban rarraba ne na Linux wanda ke da sauƙin amfani ga masu farawa musamman ga ku waɗanda suke amfani da Windows ko Mac OS.

Ba kamar Windows da Mac Operating System ba, Ubuntu kyauta ce kuma buɗe-tushe. Ko kuna shirin amfani da shi azaman tsarin aikinku na farko ko gudanar da shi tare da wani, zaku iya zazzage fayil ɗin ISO kai tsaye daga Ubuntu.

Gidan yanar gizon a saman mashaya, je don saukewa kuma zaɓi tebur na Ubuntu. Ungiyar ALLTECHBUZZ ta ba da shawarar zazzage sabon sigar da ke ba da tallafi na dogon lokaci kusa da ƙasan shafin saukar da shafuka.

Zaka sami jagororin shigarwa na Windows da Mac Operating System idan zaka fi son gudanar da Ubuntu a cikin na’ura mai kwakwalwa a kwamfutarka.

KASAN KYAUTA DANGANTA KRISTI AKAN ATB - Yadda Ake Fitarwa Alamomi Daga Chrome (Android) Zuwa Excel, Gmail, Firefox

Fuskar bangon LIVE A Ubuntu

Gundura? Kuna da tebura domin ku iya yaji shi da hotunan bangon kai tsaye. Wata karamar manhaja wacce take kawowa fuskar bangon waya mai dauke da ruhohi a bun, zuwa saitunan da aka saba.

Amma, zaku ga cewa ba da damar al'adu na yau da kullun yana ba ku damar zama mai ƙirar gaske don yin abubuwa masu kyau kamar yadda ya kamata.

Saita tsoffin tsarin tsarin asalin wanda kake amfani dashi a fuskar bangon waya kai tsaye. Wannan zai tabbatar da cewa ƙungiyoyin hawainiya abubuwa kamar ƙaddamar da komai. Mataki na gaba shine tweak saitunan don sauya canjin zuwa kimantawa.

Kawai danna maɓallin da ke bayyane don sake saiti zuwa abubuwan da aka saba. Ba lallai bane ku ajiye galaxy ɗin a tsakiyar allon ku, zaku iya sake sanya ta ta amfani da ɓangaren motsawa, juyawa da zuƙowa.

KASAN KYAUTA DANGANTA KRISTI AKAN ATB - Yadda Ake Share Kukis A cikin Chrome MAC / Windows Na Yanar gizo ɗaya (Amfani da Selenium Webdriver)

Kamar dai yadda tauraron dan adam yake, swirly galaxy, ana iya tura fuskar bangon fuskar nexus a cikin shafin saitin kwayoyi. Zaka iya daidaita yawan bugun jini, girman bugun jini, tsayin bugun jini da kuma jinkirin da suke nunawa akan allon.

Allon bayyanar kun canza launuka, amma kuma wannan salon na tip. Zaɓi daga karkace, murabba'i, radial, da'irar kewaya. Hakanan baya tallafawa tebur na gargajiya wanda shine baza ku iya samun damar ba ko ƙara gumaka a kan tebur ɗinku, fuskar bangon waya kai tsaye yana da babban tasiri a kan CPU ɗinku.

Load kamar haka, Ba zan ba da shawarar gudanar da wannan aikin ba a kan ƙaramin ƙarfi ko naúrar da aka kawo. In ba haka ba, za ku ga ruwan batirin ku yana ɓacewa da sauri fiye da ƙaunatattun mutane a kusa da Pac-mutum.

KASAN KYAUTA DANGANTA KRISTI AKAN ATB - Yadda ake Canja Harshe A Google Chrome? (UPaddara Mataki Ta Hanyar Jagora)

Taya zaka Sake shigar da Android Daga Ubuntu?

Idan kun girka Ubuntu don taɓa preview na masu haɓaka kuma kuna da sha'awar sani, zaku so komawa zuwa Android a wani lokaci.

Don yin wannan, kuna buƙatar sauke Hoton Android mai dacewa don na'urarku. Daga Google, shafin hoton hoto, hotuna masu girman girma ne.

Idan kuna kan haɗin Intanet mai saurin tafiya, kuna iya son ɗaukar kofi. Da zarar an sauke cikakken motsawa a kan gidan ajiyar zip ɗin zuwa tebur ɗinku, danna dama kan shi kuma cire.

Gaba, kama na'urarka ta Android ka riƙe sauke maɓallin wuta tare da ƙarar sama da ƙarar ƙasa.

KASAN KYAUTA DANGANTA KRISTI AKAN ATB - Mafi kyawun ensionsarin Google Chrome don Amfani da Sirri (2019)

Da zarar kaga masanan Google masu sanannun Google suna kwance akan wannan baya to kana da kyau toshe cikin kebul ɗin USB naka.

Yanzu buɗe tashar mota kuma yi amfani da umarnin CD don shigar da babban fayil ɗin cirewa na hoton Android ɗin da kuka sauke a baya sau ɗaya.

A ciki, gudanar da walƙiya duk rubutun azaman tushen mai amfani kuma ka ɗan haƙura, yana ɗaukar ɗan lokaci ka kunna android akan na'urarka amma da zarar ta gama, na'urarka zata sake yi kuma zaka sake samun android.

KASAN KYAUTA DANGANTA KRISTI AKAN ATB - Yadda ake Shigo da & Fitar da kalmomin shiga daga Google Chrome

Yadda ake Kara & Cire Ayyuka Cikin Sauri a Ubuntu

Akwai hanya ta musamman kuma mafi sauri don shigar da aikace-aikacen a cikin Ubuntu. Dukkan labarai masu kyau da marasa kyau suna nan a nan. Labarin mara kyau shine cewa, wannan hanyar mafi kyau tana aiki ko tallafawa a cikin Ubuntu 12.10 da 13.04 kawai.

Kuma, labari mai daɗi shine wannan hanyar tabbas zata zama mafi kyawunku. Amfani ne da haɗin kai - daga aikace-aikacen kuma zaku iya bincika ta kuma bincika duk aikace-aikacen da ake da su a Neyland ta hanyar Cibiyar Software ciki har da waɗanda aka ƙara ta hanyar wasu PPAs na uku ko wuraren ajiya daga ruwan tabarau.

Kuna kawai rubuta sunan aikace-aikace ko mabuɗin kalmar, ba shi dama-danna, don haka zaku iya samfoti shi kuma ku tabbata abin da kuke so su. Buga maballin zazzagewa kyauta don fara shigarwa.

KASAN KYAUTA DANGANTA KRISTI AKAN ATB - Yadda za a ƙara Sauke Saukaka A Google Chrome Domin Android Amfani da Daidaita Saukewa?

Shigar da kalmar wucewa ta mai amfani idan aka bita sannan a zauna. Kuna iya bin diddigin shigar da ci gaba ta hanyar kalle-kalle a Unity Launcher lokacin da app ɗin ya gama girkawa. Zai ɗan ba da ɗan girgiza don sanar da ku sannan kuna iya danna shi kuma ku tafi.

Akwai 'yan matsaloli yayin da zaka iya bincika ta hanyar dubawa da samfoti aikace-aikacen da aka biya, ba zaka iya siyan su ba tare da amfani da Cibiyar Software ta Ubuntu.

Labari mai dadi shine cewa ana sa ran biyan kudi a cikin app a fitowar Ubuntu ta gaba. Hakanan wannan raunin yana shafar aikace-aikacen kyauta waɗanda masu haɓaka na ɓangare na uku suka gabatar ta hanyar aikace-aikacen tashar masarrafan app na Ubuntu kuma ana iya cire su ta hanya ɗaya.

Kawai sami app ɗin da kake dashi, danna-dama akan shi don samfoti da shi, kaɗa maballin cirewa sannan ka kalli yadda yake ɓacewa a cikin ƙiftawar ido da sauransu.

KASAN KYAUTA DANGANTA KRISTI AKAN ATB - Chromecast dinka ko Gidan Gidan Google na Iya Cire Wa Wi-Fi Gidan Ka; Google Yace Gyara Yana Zuwa

Menene Sabon A Ubuntu 19.04

Ubuntu 19.04 "Disco Dingo" yana nan, yana aiki azaman sabon sigar Tsarin Tsarin Ubuntu. Amma, menene aka canza anan? kuna iya tambaya. Da kyau, Lalacewar Faɗakarwa ba yawa ba. Wannan sabuntawa shine mafi yawan samfurin juyin halitta wanda ya kasance juyin juya hali mai ban mamaki.

A zahiri, ba zaku iya koda mafi girman canjin cikin ƙonewa zuwa 19.04 ba. Amma tabbas za ku iya ji da shi. Ubuntu ya fi sauri, da sauri fiye da da, abubuwan ingantawa daban-daban. Maytag a gnome-shell Masa da rayarwa suna haɗa salon mai canza wuta don ƙirƙirar ƙwarewar tebur mai karɓa sosai.

Za ku lura da wannan sosai lokacin buɗe grid ɗin aikace-aikacen, samun dama ga manyan menu ko sauyawa tsakanin aikace-aikace da wuraren aiki. Ina so koyaushe yayi kyau amma a 19.04, darajan gundumar darajan taken Yaru Gtk da Gnome an inganta gumakan aikace-aikacen yanzu suna amfani da ƙarin sassaucin ra'ayi na siffar gumaka kuma akwai sabon fuskar bangon waya mai ƙyama.

KASAN KYAUTA DANGANTA KRISTI AKAN ATB - Shahararren Faɗakarwar Chrome Tare da Masu Amfani da 100,000 shine ingididdigar Ma'adinai a asirce

Nautilus, ba zai iya ɗaukar zanen tebur ba, don haka an haɗa sabon Gnome. Ana amfani da wannan don nunawa da sarrafa fayiloli, gajerun hanyoyi da manyan fayiloli. Kuna sanya akan tebur, babban ɓoye wasu ayyuka kamar ja da sauke a halin yanzu babu.

Maganar Nautilus, mai sarrafa fayil yanzu yana tallafawa fifita fayil. Duk da yake binciken fayil yana da sauri, godiya ga haɗawa da tracker kayan aikin nuna fayil. ALT-Tab yana sauyawa tsakanin buɗe windows ta hanyar tsoho a cikin wannan sigar ta Ubuntu don sauyawa tsakanin aikace-aikace. Yi amfani da super tab maimakon.

Yanzu zaku iya sarrafa ƙarfin mai-haske mai shudin haske mai haske. Tsarin aikace-aikacen Saitunan tsari ne na izini don software ɗin da kuka girka ciki har da fakitin fakiti.

KASAN KYAUTA DANGANTA KRISTI AKAN ATB - Chromium Vs Google Chrome: Menene Bambancin?

Kuma Aikace-aikacen Aikace-aikace da kuma Samitin panel an sake gyara su. Kamar yadda zaku yi tsammanin sabbin juzu'ai na jirgin Mozilla Firefox Thunderbird da LibreOffice sun kasance daidaitattu tare da ingantaccen tarin ƙarin kayan aikin Linux da ake samu don girka ta hanyar amfani da manhajar shagunan gami da dubban aikace-aikace masu saurin ɗauka tare da kernel na Linux na 5.0 da kuma I na da direbobi masu zane-zane 19 a ciki.

Wannan sigar ta Ubuntu tabbas ta fi dacewa duk da haka har ma tana bayar da shigar da mallakar ta. Akwai wadatar Direbobin Nvidia ko fakitin buɗe-VM-kayan aikin a cikin VMware injunan kama-da-wane.

A taƙaice, Ubuntu 19.04 shine mafi kyawun sigar Ubuntu a cikin shekaru, yana da sauri kuma yana da saurin amsawa tare da taɓa taɓawa da tweaks ɗin da aka saƙa cikin duk kwarewar mai amfani. Ba wai kawai bun don maye gurbin Windows ko MAC Os ba ne, amma kuma shine cikakken gabatarwa ga Linux.

KASAN KYAUTA DANGANTA KRISTI AKAN ATB - Kalli "Bidiyon da Aka Keɓe A YouTube" tare da wannan ensionarin Chrome

Da fatan, tare da wannan jagorar ta yau a kan kafofin watsa labarai na ALLTECHBUZZ, duk tambayoyin ku da suka shafi Shigar da chrome a cikin Ubuntu 16.04 ta amfani da m, yadda za a girka google chrome a cikin Ubuntu 32 bit da 18.04 ta amfani da m, zazzage Google Chrome don Ubuntu 64 bit, yadda ake girka google chrome a cikin Linux mint ta amfani da m, ba za a iya gano kunshin Google-Chrome-Stable da yadda ake girke chrome akan Unix ba.

Idan kuna da wasu tambayoyi game da Yadda ake Shigar Chrome A Layin Umurnin Ubuntu (Amfani da Terminal): 16.04 / 18.04, kawai bari mu san ta amfani da akwatin sharhin da ke ƙasa.

Game da marubucin 

Imran Uddin


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}