Ranar karshe ta makaranta ta zo. Kai da abokanka za ku iya ɓoye jin daɗin. A ƙarshe, kun gama da makaranta. Da kun rantse cewa ku da abokan makarantar ku za ku kasance tare har abada. Bayan 'yan watanni, kira da sadarwa sun fara lalacewa har tsawon shekaru a ƙarshe.
Wannan jagorar tana nufin taimaka muku nemo abokiyar makaranta da aka daɗe da bata akan layi. Akwai hanyoyin yin hakan akan intanet, kuma kyauta ne.
Kafin nutsewa cikin hanyoyin gano abokinka, kuna buƙatar kayan aikin don yin hakan. Wannan bayani ne kamar sunan makarantar ku da kuka halarta, adireshin ƙarshe na ƙarshe, lambar waya ta ƙarshe, aiki, lambar tsaro (idan kun saba da shi), shekaru, abubuwan sha'awa, da sauran irin waɗannan bayanan da zaku iya samu akan abokinku. .
Kuna buƙatar rubuta waɗannan cikakkun bayanai saboda za su zo da amfani yayin bincike. GabaɗayaFreePeopleSearch.org yana ba da ƙarin bayani mai taimako game da wannan. Hakanan zaka iya amfani da injin bincike na mutanensu da fararen shafuka don dubawa.
Fara da Google Search
Google yana goyan bayan bincike tare da yawancin bayanan da aka jera a sama. Binciken suna akan Google ya tabbatar da zama ɗan matsala. Bincike na yau da kullun yana dawo da mutane da yawa idan ba ɗaruruwan sakamako akan sunayen gama gari ba.
Ana iya magance wannan cikin sauƙi ta haɗa da wasu cikakkun bayanai kamar shekaru, sunan tsakiya, sana'a, abubuwan sha'awa don tace sakamakon. Don bincika, shigar da sunan a mashigin bincike sannan wurin abokin (birni, jiha), shekaru, sana'a, da dai sauransu a cikin alamar zance da bincike.
Bincike tare da waɗannan zaɓuɓɓuka yana yiwuwa akan wasu injunan bincike kamar Yahoo, DuckDuckGo, da Bing.
Duba Shafukan tsofaffin ɗalibai
Yawanci ba haka lamarin yake ba cewa duk manyan makarantun suna da gidan yanar gizon su. Idan makarantar da kai da abokinka da kuka daɗe kuna da ita, to yana da fa'ida. Don nemo rukunin yanar gizon ku, je zuwa kowane injin bincike, rubuta sunan makarantarku, jiha da garin da take, sannan ku bincika.
Da zarar ka gano shi, nemo shafin tsofaffin ɗalibai don bincika daga.
Sauran rukunin yanar gizon da za a yi la'akari da su don neman tsofaffin ɗaliban makarantar sakandare sun haɗa da Alumni Class da Abokan Aji. Kwalejoji da jami'o'i suna da ƙungiyoyin tsofaffin ɗalibai waɗanda za su iya taimaka maka gano abokinka da aka daɗe da rasa. Waɗannan su ne wasu hanyoyin da za ku iya nemo mutane kyauta online.
Ikon Media
Shafukan sada zumunta sun fito a matsayin mafi kyawun hanyoyin sadarwa da tushen bayanai tsawon shekaru. Irin waɗannan dandamali sun haɗa da Facebook da LinkedIn, waɗanda za su iya yin amfani sosai wajen nemo abokinka da aka daɗe da ɓace.
Facebook yana ba da damar bincike tare da suna, sunan mai amfani, lambar waya, adireshin wurin zama, adireshin imel, wurin aiki, da kuma aiki. Hakanan ana iya samun shafuka da ƙungiyoyi akan Facebook a cikin makarantar ku inda zaku iya neman abokinku.
Hakanan zaka iya gwada bincike akan Facebook ta amfani da abokan juna. Idan kana da aboki a Facebook wanda kuke zargin yana iya tuntuɓar abokin ku da kuka daɗe, kuna iya gwada bincike daga bayanan martabarsu.
LinkedIn wani dandamali ne na kafofin watsa labarun da ba za a iya watsi da shi ba. Tare da kusan masu amfani da biliyan biliyan, LinkedIn ya dace don nemo tsoffin abokan aiki don haɗuwa. LinkedIn kuma fasalin rukuni ne wanda yawancin jami'o'i da kwalejoji ke amfani da tsofaffin ɗalibai.
Waɗannan su ne wasu hanyoyin da za a bi don nemo abokin makaranta da aka daɗe a kan layi. Idan waɗannan ba su haifar da sakamako mai kyau ba, zaku iya gwada sabis na masu bincike masu zaman kansu. Masu binciken masu zaman kansu ƙwararru ne waɗanda ke da tushe marasa ƙima don ba su damar gano kusan kowa.
Wasannin Wasan Kwaikwayo
Kuna iya ƙoƙarin nemo yanki ɗaya na bayanin da aka ambata a baya a cikin labarin sannan ku yi amfani da guntun don nemo wani bayanin. Misali, zaku iya gano ranar haihuwar wani sannan yi amfani da shi don nemo wani dalla-dalla har sai kun sami duk abin da kuke buƙata don kama abokiyar makarantarku da aka daɗe da ɓace.