Idan kuna cikin dangantaka, to ku sani kuma ku fahimci cewa kuna buƙatar yin ƙoƙari don yin abubuwa suyi aiki tsakanin ku. Kamar yadda suke cewa, samun abokiyar zama mai farin ciki yana nufin ku da dangantakar zata kasance da farin ciki sakamakon hakan, kuma. Kasancewa cikin dangantaka yana nufin ka bayar kuma ka karba. Ba zaku iya tsammanin budurwar ku ko matar ku suyi duk ba da kyauta da kulawa ba.
Idan kanaso ka faranta mata rai, ga abubuwa 5 da zaka iya yi. Ba lallai bane ya zama almubazzaranci; zaka iya sanyawa abokiyar zamanka farin ciki da kananan abubuwa, shima.
1. Ba da aron Kunnen Mai Sauraro
“Maza ba sa saurara” yana yin dannawa ne saboda dalili, amma wataƙila lokaci ya yi da za ku fara aikata akasin hakan. Lokaci yayi da yakamata ka rabu da irin wannan tunanin kuma ka saurari abokin ka. Kuna iya farawa kawai ta hanyar tambayar ta game da ranar ta ko yadda ta ke ji. Bayan haka, duk abin da za ku yi shi ne - a zahiri - saurari amsarta, ko tana nishi game da wahalar da ta sha ko kuma idan da farin ciki tana ba ku labarai mai daɗi. Yana da kyau a yi shiru wani lokacin, kuma wannan na iya ma haifar da wani bambanci.
Sadarwa tana taka rawa a cikin kowace dangantaka. A hakikanin gaskiya, sadarwa na iya sanyawa ko karya abubuwa a gare ku da abokin tarayyar ku. Ta kasancewa mai sauraro mai kyau, kana kuma aiwatar da sadarwa mai kyau. Wannan na iya zuwa cikin sauki ko kuna cikin jayayya ko.
Anan akwai wasu nasihun da zaku iya amfani dasu idan kuna son zama mafi kyau a sauraren abokin tarayyar ku da kuma nuna muku kulawa ta wannan hanyar:
- Kula da ita yayin da take magana da kai, ko kuma mafi kyawu, kalli idanuwan ka kai tsaye ka nuna kana ba ta cikakkiyar kulawa.
- Kada ka ɗauka nan da nan ka san abin da take ji ko magana game da ita.
- Yi ƙoƙari ku fahimci inda ta fito ta hanyar duban abubuwa daga hangen nesa.
- Bada kananan yarda cewa har yanzu kana kula da ita ta hanyar girgiza kai ko kuma cewa “uh-huh.”
Kamar yadda kuka gani, zama baya da sauraro ba abu ne mai sauki ba. Bada wannan periodan karamin lokacin ga yarinyar ka inda zata kasance a cikin haske, kuma yana iya nufin duniya da ita.

2. Yi Aiki, Shima
Idan kuna zaune tare da mahimmancinku, to ba tare da faɗi cewa kuna buƙatar yin rabo daidai na ayyukan gida ba. Ba daidai ba ne a yi tsammanin mata su ɗauki duk nauyin da ke tattare da aikin gida, kuma yana iya barin jin ta kamar ana ɗauke ta da wasa. Auki ɗan lokaci daga kwanakinku zuwa ɗan aikin gida, ko kuna iya tambayar abokin tarayya abin da za ku iya yi don taimakawa tsaftace gidanku.
Masanin sarrafa lokaci, Laura Vanderkam, yana da kyakkyawan ra'ayi. Ta ambaci dabaru a lokacin “Mafi kyawun Duka Duniya”Kwasfan labarai, inda kai da budurwarka suke rubuta dukkannin ayyukan gidan da suke bukatar kulawa. Sannan, ku duka biyun tattauna ayyukan da kuka fi so kuma ba sa jin daɗin yin su. Kuna iya musanya nauyi ko saduwa a tsakiya ko yaya, amma yin wannan abu mai sauƙi yana tabbatar da cewa dukkan ku biyun suna bayar da gudummawa ga aikin gida, kuma budurwar ku ko matar ku ba za su ji damuwa sosai ba.
Yin ayyuka tare zai iya haifar da da alheri ga dangantakarku. A zahiri, Daily Mail ya ba da rahoton cewa ma'auratan da suke yin aikin gida tare suna da farin ciki sosai kuma har ma da faɗa da yawa. Tabbatar cewa yin sashin ku a cikin gida na iya haifar da farin cikin abokin zama.
3. Tallafa mata
Duk da cewa kun kasance cikin jajircewa da soyayya, wannan ba yana nufin ku da abokin zama ku zama mutum ɗaya ba. Wannan ba zai zama kyakkyawar dangantaka ba. Kuna buƙatar yin rayuwar ku, yayin da budurwar ku ke rayuwa da nata. Tare da cewa, kuna buƙatar tallafawa da farantawa maƙwabcinku rai tare da duk abin da take ƙoƙarin yi ko cimma buri. Watau, yakamata ku zama mutum na farko da yake tallafa mata.
Akwai wasu alaƙar da ma'aurata ke sa juna — ba da gangan ba ko a'a - kuma suna hana ɗayan biyun cimma burinsu. Wannan yana haifar da dangantakar da ke cike da ɗaci da ƙiyayya. Don tabbatar da dangantakar ku da abokin tarayyar ku su kasance masu farin ciki, kuna buƙatar ƙarfafawa da tallafawa.

4. Zama Tare Da Kawayenta
Yana da mahimmanci kuyi ƙoƙari ku sasanta da ƙawayenta, musamman idan kuna tare na dogon lokaci. Ba lallai bane ku cika son su ko ku haɗa kanku cikin ƙungiyar su idan baku so, amma idan kuna da ɗan ƙaramin gunaguni tare da manyan ƙawayenta, to lallai ya kamata ku yi ƙoƙari don warware matsalar don saboda ƙaunatattunka.
Yana da kyau cewa ɗaya ko biyu daga cikin ƙawayen ƙawayen ku ba za su so ku ba, amma kada ku ɗauki wannan a zuciya Suna neman ta kawai kuma ba sa son cutar da ita. Kuna iya tabbatar musu da cewa kai ba mutumin kirki bane da suke tsammanin kai ne.
5. Kasance mai Tsawo
Kada ku bari abubuwan yau da kullun da hango nesa su sanya dangantakar ku ta zama mara kyau. Kasance kai tsaye kowane lokaci lokaci kaza kuma ka bawa budurwarka mamaki ta hanyar shirya hutun karshen mako ko sanya kwanan wata. Ba lallai bane ya wuce gona da iri; har ma zaku iya fita zuwa rairayin bakin teku tare ko ku tafi tafiya. Komai girman sa, abubuwan al'ajabi koyaushe zasu sanya murmushi a fuskar abokin ka. Yana nuna mata cewa kuna tunanin ta kuma kuna son yin wani abu mai kyau. Ba zai zama mara godiya ba.
Kammalawa
Waɗannan kawai wasu abubuwa ne da zaka iya yi don farantawa yarinyar ka rai. Ba kwa buƙatar yin wani abu mai kyau-zaku iya farawa da waɗannan nasihun 5 kuma zaku ga iyakan yadda zai iya sanya ranar abokin ku.