Afrilu 14, 2023

Yadda Ake Rikodi Kan Kanku Kuna Yin Wasan Bidiyo

A cikin ’yan shekarun nan, wasannin bidiyo sun zama sanannen nau’in nishaɗi, tare da miliyoyin mutane suna wasa da su kowace rana. Tare da haɓakar dandamali na yawo akan layi kamar Twitch da YouTube Gaming, yan wasa da yawa sun fara rikodin allon kwamfuta da kansu suna yin wasannin bidiyo don raba abubuwan da suka faru ga wasu. Idan kuna sha'awar yin rikodin kanku kuna wasa na bidiyo, ga wasu shawarwari don farawa.

Abin da Kuna Bukatar Shirya Lokacin Yi rikodin Wasan Kanku Kanku

Don yin rikodin kanku yayin wasa, kuna buƙatar waɗannan masu zuwa:

  • Kwamfuta: Kuna buƙatar kwamfutar da ta cika mafi ƙarancin buƙatun tsarin wasan da kuke son kunnawa da rikodin.
  • Software na Rikodin allo: Kuna buƙatar software mai rikodin allo wanda zai iya ɗaukar hotunan wasan kwaikwayo da sauti. Wasu shahararrun zaɓuɓɓukan software na rikodin allo sun haɗa da Gemoo Recorder, OBS Studio, Bandicam, da Fraps.
  • Reno: Idan kana son ƙara sharhi a cikin hotunan wasanku, kuna buƙatar makirufo don yin rikodin muryar ku. Kuna iya amfani da makirufo na waje ko naúrar kai mai ginanniyar makirufo a ciki.
  • Kamarar gidan yanar gizo (wajibi): Idan kuna son haɗa fuskar ku a cikin bidiyon, kuna buƙatar kyamarar gidan yanar gizo. Yawancin kwamfyutocin tafi-da-gidanka suna zuwa tare da ginanniyar kyamarar gidan yanar gizo, amma kuna iya siyan kyamarar gidan yanar gizo na waje.
  • Haske (na zaɓi): Idan kana amfani da kyamarar gidan yanar gizo don yin rikodin fuskarka, yana da mahimmanci a sami haske mai kyau don fuskarka ta kasance a bayyane.
  • Internet Connection: Idan kuna shirin jera wasanku akan dandamali kamar Twitch ko YouTube, zaku buƙaci haɗin intanet mai ƙarfi kuma tsayayye.
  • Izini: Tabbatar duba sharuɗɗan sabis ko yarjejeniyar mai amfani don wasan da kuke shirin kunnawa da yin rikodin. Wasu wasannin na iya samun hani kan yin rikodi ko raba hotunan wasan kwaikwayo.

Yadda Ake Rikodin Kanku Kuna Yin Wasan Bidiyo [Hanyoyi 2]

Don yin rikodin kanka kuna kunna wasannin bidiyo, kuna buƙatar wasu nau'ikan software na rikodin allo. Akwai shirye-shiryen rikodin allo daban-daban da yawa akwai. Anan ga matakan gabaɗayan don yin rikodin kanka kuna yin wasannin bidiyo ta Gemoo Recorder da OBS.

Kafin ka fara rikodi, yana da mahimmanci ka tsara abun cikin ku. Yanke shawarar abin da kuke son magana akai yayin rikodin ku da yadda kuke son gabatar da kanku. Hakanan zaka iya tsara dabarun wasan ku don tabbatar da cewa kuna samarwa masu kallon ku ƙwarewa mai nishadantarwa da nishadantarwa.

Hanya 1. Yi Rikodin Kanku Kuna Yin Wasannin Bidiyo ta Gemoo Recorder

Shin kai ɗan wasa ne neman ingantaccen kayan aikin rikodin allo? Kar ka duba Gemoo Recorder! Wannan kayan aiki mai ban mamaki yana ba da ɗimbin zaɓuɓɓuka waɗanda ke sauƙaƙa yin rikodin, rafi, ko jefa allonku.

  • Gemoo Recorder yana goyan bayan yanayin rikodi guda huɗu: "Allon & Kamara," "Kyamara Kadai," "Allon Kawai," da "Audio Kawai."
  • Keɓance kamannin ku tare da kewayon tacewa da ƙima. A madadin, baje kolin halayenku na musamman tare da avatar na musamman.
  • Yana ba da damar yin rikodin cikakken bidiyon HD, kuma babu ƙuntatawa akan lamba ko tsawon lokacin rikodin.
  • Bugu da ƙari, Gemoo Recorder baya nuna wani tallace-tallace ko alamar ruwa akan bidiyon wasanku da aka yi rikodi.
  • Hakanan zaka iya saka sifofi, rubutu, ko wasu bayanan bayanai kyauta yayin yin rikodi.
  • A ƙarshe, akwai zaɓin danna sau ɗaya don yin rikodi ko loda bidiyo don adanawa.

Anan ga yadda zaku iya amfani da Gemoo Recorder don yin rikodin wasanku da kanku tare da dannawa kaɗan:

Mataki 1. Zazzage Gemoo Recorder kuma shiga cikin asusunku. Kuna da zaɓuɓɓukan shiga biyu don zaɓar daga.

gemoo-rikoda-shiga
Shiga zuwa Gemoo

Mataki 2. Kaddamar da wasan da kake son yin rikodin kuma zaɓi yanayin rikodin da ya dace da bukatun ku. Idan kuna son yin rikodin kanku da allon gaba ɗaya, da fatan za a zaɓi Zaɓin Allon + Kamara.

gemoo-recorder-the-allon-da-camera-yanayin
Zaɓi Yanayin Rikodi

Mataki 3. Danna "Fara Recording" button don fara rikodi. Ƙidaya zai bayyana don taimaka maka shirya don yin rikodi. Gemoo Recorder kuma yana ba ku damar gyara allon yayin rikodin. Don samun dama ga zaɓuɓɓukan gyara, kawai danna maɓallin "Ƙara Annotation".

gemoo-recorder-control-bar
Danna maballin "Ƙara Annotation".

Mataki na 5. Da zarar ka gama rikodin, danna maballin jan “Tsaya” ko maɓallin “Gama Recording” don kawo ƙarshen rikodin. Za a loda bidiyon ta atomatik zuwa gajimaren Gemoo.

Hanya 2. Yi rikodin Wasan Bidiyo ta OBS Studio

OBS Studio babban rikodin allo ne da software mai gudana kai tsaye wanda ke ba da gyare-gyare da saituna da yawa. Yana iya ɗaukar ɗan lokaci don koyon yadda ake amfani da shi yadda ya kamata, amma akwai koyawa da jagorori da yawa da ake samu akan layi don taimaka muku farawa.

Don yin rikodin kanka kuna kunna wasannin bidiyo akan kwamfuta ta amfani da OBS Studio, bi waɗannan matakan:

  1. Zazzage kuma shigar da OBS Studio.
  2. Danna "+" a ƙarƙashin "Sources" kuma zaɓi "Nuna Capture".
  3. Zaɓi nunin ku don ɗauka.
  4. Danna "Saituna" don zaɓar ƙudurin fitarwa, ƙimar firam, da sauransu.
  5. Zaɓi shigar da sautin ku a cikin shafin "Audio".
  6. Danna "Fara Rikodi" don fara rikodi.
  7. Yi wasan ku yayin da OBS Studio ke yin rikodin wasan kwaikwayo da sauti.
  8. Danna "Dakatar da Rikodi" idan an gama.
  9. Shirya bidiyo ta amfani da shirin gyaran bidiyo, idan ana so.
yin rikodin wasannin-kanka-wasanni-by-obs-studio
Bayanin OBS Studio

FAQs na Yadda ake Rikodi Kanku Kuna Yin Wasannin Bidiyo

1. Menene mafi kyawun rikodi na allo don yin rikodin wasannin bidiyo?

Akwai zaɓuɓɓukan software masu rikodin allo da yawa akwai, duka kyauta da biya. Wasu shahararrun zaɓuɓɓuka don yin rikodin wasannin bidiyo sun haɗa da Gemoo Recorder, OBS Studio, Bandicam, Fraps, da Game Capture (gina cikin wasu na'urorin wasan bidiyo).

2. Zan iya yin rikodin kaina ina yin wasannin bidiyo akan na'urar wasan bidiyo?

Ee, yawancin na'urorin wasan bidiyo na caca suna da fasalulluka na rikodin allo ko suna ba ku damar haɗa na'urar kama ta waje don yin rikodin hotunan wasan kwaikwayo.

3. Zan iya yin monetize faifan wasan kwaikwayo na da aka yi rikodin akan dandamalin raba bidiyo?

Ya dogara da wasan da dandamali. Wasu wasanni da dandamali suna ba da damar samun kuɗi na hotunan wasan kwaikwayo, yayin da wasu ke da hani ko buƙatar izini daga mai haɓaka wasan. Tabbatar duba sharuɗɗan sabis ko yarjejeniyar mai amfani don wasan da dandamali da kuke shirin amfani da su.

Kammalawa

Yin rikodin kanka yin wasannin bidiyo na iya zama hanya mai daɗi da ƙirƙira don raba abubuwan wasanku tare da wasu. Don farawa, kuna buƙatar kwamfuta ko na'ura wasan bidiyo, software na rikodin allo, da makirufo (da yuwuwar kyamarar gidan yanar gizo). Akwai zaɓuɓɓukan software daban-daban na rikodin allo, duka kyauta da biya, kamar Gemoo Recorder, OBS Studio, da Bandicam. Yana da mahimmanci a lura cewa yin rikodin faifan wasan kwaikwayo na iya shafar aikin kwamfutarka ko na'urar wasan bidiyo, don haka tabbatar da duba tsarin buƙatun wasan kuma daidaita saitunan rikodi kamar yadda ake buƙata don tabbatar da ingantaccen wasan kwaikwayo yayin yin rikodi.

Game da marubucin 

Kyrie Mattos


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}