Satumba 30, 2021

Yadda ake zaɓar nau'in lamunin kan layi

Shin kun taɓa samun kanku a cikin yanayin da kuke buƙatar kuɗi cikin gaggawa, amma ma'aunin asusunka na banki yana karanta sifili ko yana da isassun kuɗi? Da kyau, hakan na iya faruwa ga kowa, koda da dabarun tsara kasafin kuɗi. A irin waɗannan lokuta, kuna buƙatar nemo mai ba da bashi wanda zai iya ba ku tallafin kuɗi.

Akwai abubuwa da yawa da kuke buƙatar bincika kafin ku zaɓi mai ba da bashi ko nau'in lamuni. Waɗannan abubuwan sun haɗa da kuma ba'a iyakance ga:

  • Adadin adadin lamuni
  • Ƙididdigar riba da ƙimar kashi na shekara
  • Kudaden da suka dace
  • Lokacin bayarwa
  • Gabaɗaya lokacin biyan kuɗi
  • Yawan shigarwa da adadin
  • Akwai hanyar biyan kuɗi
  • Samun damar kan layi, da sauransu.

Wani lokaci, ƙila ba za ku sami lokacin ziyartar ofishin mai ba da lamuni ba saboda nisa, lokaci, ko matsalolin kuɗi. Lokacin da irin waɗannan yanayi suka faru, kuna buƙatar nemo mai ba da lamuni na kan layi kamar AmOne don taimaka muku cika wajiban kuɗi na gaggawa. Kuna iya yin mamaki, ta yaya zan zaɓi nau'in lamuni na kan layi? To, akwai nau'ikan lamuni da yawa da zaku iya shiga akan layi, waɗanda suka haɗa da:

1. Bashin gaggawa

Ba da lamuni mai sauri shine samfurin lamuni na ɗan gajeren lokaci wanda aka tsara don taimaka muku cika ƙananan buƙatun ku na kuɗi. Yawancin masu ba da bashi suna ba da wannan rancen ta hanyar gidan yanar gizon su, aikace -aikacen hannu, ko lambobin USSD. Yana da ƙaramin takaddun bayanai kuma galibi ana bayar da shi cikin sauri cikin sa'o'i bayan aikace -aikacen.

Wannan rancen zai iya taimaka muku magance matsalolin kuɗi na ɗan gajeren lokaci, yana da ƙarancin kuɗi saboda hanyar aikace-aikacen sa, kuma yawancin masu ba da bashi ba sa neman jingina. Masu ba da bashi sau da yawa suna nazarin ma'amalar ku ta tarihi tare da wasu bayanai don tantance cancantar ku. Wannan lamunin yawanci ba shi da tsaro.

Koyaya, tabbatar da yin bincike da fahimtar sharuɗɗan kafin kammala aikace -aikacen.

2. Bashin kwana daya

Lamunin rani ɗaya rance ne inda kuke samun tsabar kuɗin da kuka ara a ranar da kuka nema. Yawancin masu ba da bashi suna amfani da dandamali na kan layi don nema da karɓar kuɗin ba tare da ziyartar ofishin mai ba da bashi ba.

Masu ba da bashi da yawa za su iya ba ku tsabar kuɗi a ranar da kuka nema. Koyaya, yi hankali tunda wasu daga cikinsu na iya ba da tabbacin amincewar lamuni a cikin awanni 24, ba tare da biyan kuɗi ba, wanda na iya faruwa washegari. Ya dace amma sau da yawa yana zuwa akan farashi wanda zai iya yin tsada sosai. Bugu da ƙari, yawancin masu ba da bashi ba sa buƙatar jingina don tabbatar da rancen.

3. Bashin ranar biya

Duk da takaitaccen kasafin ku, akwai lokutan da kuke ganin cewa kuɗin ku ba su kai ga ƙarshen watan ba. Kuna da ƙarancin tsabar kuɗi na tsakiyar watan ko gaggawa a ƙarshen watan? Shin kuna jiran albashin ku don biyan tikitin jirgi mai rahusa a gaba ko yin ajiyar otal don hutun ku na gaba? Lamunin ranar biya mai ceto ne a irin waɗannan lokutan.

Hakanan ana kiran rancen ranar biya azaman ci gaban ranar biya, rancen biyan albashi, rancen albashi, rancen tsabar kuɗi, ko ƙaramin dala. Lokaci ne na ɗan lokaci da rance mara tsaro wanda aka tsara don ba ku damar samun kuɗi cikin sauri lokacin da kuke buƙatar ƙarin tsabar kuɗi don wucewa zuwa ƙarshen watan ko ranar biyan ku na gaba. Yawancin rancen ranar biya daga $ 100 zuwa $ 1,000, ya danganta da jihar da mai ba da bashi.

Lamunin ranar biya na iya taimakawa magance matsalar kwararar kuɗi amma ba zai iya fitar da ku daga matsalolin kuɗi ba saboda ƙarancin adadin sa. Yawancin masu ba da sabis na kuɗi suna ba da shi azaman lamuni mara tsaro kuma suna buƙatar ku biya cikin kashi ɗaya bayan mai aiki ya ba da kuɗin ku zuwa asusun ku. Yawan riba da kuɗin da ake caji akan wannan rancen galibi sun fi sauran rance na ɗan gajeren lokaci.

4. Lokaci na gajeren lokaci

Samfurin aro ne wanda zaku iya aro don tallafawa buƙatun ku na ɗan lokaci, kamar haɓaka babban kasuwancin ku. Irin wannan lamunin yawanci yana da lokacin biya na watanni shida da watanni 18, ya danganta da mai ba da bashi da adadin da kuka karba.

Lamuni na ɗan gajeren lokaci yana da ɗan gajeren yarda da lokacin bayarwa, yana mai da shi abin da aka fi so tsakanin masu farawa da ƙananan masu kasuwanci. Koyaya, wannan lamuni yawanci yana da ƙimar riba mafi girma fiye da lamuni na matsakaici da na dogon lokaci.

5. Bashin gaggawa

Idan kuna buƙatar kuɗi don kuɗin gaggawa kuma ba ku da lokaci don shiga cikin aikace -aikacen aikace -aikace mai tsawo, kuna iya yin la'akari da samun lamunin gaggawa na kan layi. Irin wannan lamunin ya dace lokacin da kuke buƙatar rufe kuɗaɗen da ba a zata ba kamar lissafin likita na gaggawa, farashin jana'iza, gyaran mota, ko gyare -gyare na gidanka bayan bala'i.

Yawancin masu ba da bashi sau da yawa suna sanya kuɗi kai tsaye cikin asusun banki a cikin kwana ɗaya ko biyu. Yawancin lokacin biyan kuɗi yawanci ana sanya shi tsakanin watanni uku zuwa shida. Ba da lamuni na gaggawa na iya zama mara tsaro ko amintacce, wanda kuma ke ƙayyade ƙimar riba. Don samun rancen gaggawa na rashin tsaro, kuna buƙatar samun ƙimar kuɗi mai kyau.

6. Bashin mutum

Kuna iya neman irin wannan rancen don biyan mafi yawan buƙatun ku na matsakaici, kamar siyan sabon kayan aiki, biyan hutu, ko kuɗin makaranta, da sauransu.

Matsakaicin adadin kashi na shekara -shekara na iya kasancewa daga 6% zuwa 36%, ya danganta da mai ba da bashi da cancantar ku. Duk da cewa yawancin rance na sirri galibi ba a tabbatar da su ba, wasu masu ba da bashi na iya neman izini na jingina, musamman idan kuna da ƙarancin ƙimar kuɗi. Lokacin biyan kuɗi yana tsakanin wata ɗaya zuwa watanni 60 tare da ragin kowane wata.

Kuna iya samun ƙaramar riba idan kuna da tsayayyen tsabar kuɗi ko samun kuɗi da ƙimar kuɗi mai kyau. A gefe guda, tare da tushen samun kudin shiga wanda ba shi da tushe da ƙarancin ƙimar kuɗi, ƙimar kuɗin shekara -shekara zai iya zama mafi girma kwatankwacin hakan.

7. Bashin kuɗi

Babu banbanci da yawa tsakanin a rancen kudi da sauran rance na gajeren lokaci kamar na gaggawa da na gajeren lokaci. Koyaya, wasu masu ba da bashi na iya komawa zuwa lamunin ci gaban tsabar kuɗi wanda kusan yayi kama da lamunin ranar biya.

Idan tarihin kuɗin ku yana da kyau, za ku iya kasancewa da tabbaci cewa za ku sami rancen kuɗi a ƙimar riba mai ƙima. Mai ba da rancen ku zai sanya adadin da aka aro cikin asusun bankin ku a cikin 'yan awanni ko kwanakin aiki da yawa.

Kammalawa

Ci gaban fasaha ya ba kamfanonin sabis na kuɗi damar bayar da lamuni akan layi. Kuna iya neman lamunin kan layi akan ta'aziyyar gidanka kuma ku karɓi kuɗin kusan nan da nan. Idan kuna buƙatar rancen kan layi, yi la'akari da zaɓar ɗayan nau'ikan lamunin kan layi na sama. Yi himma sosai game da mai ba da bashi da sharuɗɗan kafin ku nemi rancen kan layi.

Game da marubucin 

Peter Hatch


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}