Yuni 27, 2024

Yadda Babban Bankin Dijital na Singapore ke Ruguza Tsarin Kuɗi a Kudu maso Gabashin Asiya

A bara kawai, mai kula da harkokin kuɗi na Singapore, Hukumar Kula da Kuɗi ta Singapore (MAS), ta ba da lasisin banki na dijital ga masu nema huɗu, gami da ƙwararrun fasaha Grab da Shopee. Wannan yunkuri ya nuna gagarumin sauyi a fannin hada-hadar kudi na yankin, inda bankunan dijital na Singapore ke shirin kawo cikas ga yadda kudu maso gabashin Asiya ke gudanar da harkokin kasuwancinsa.

Yankin da ya cika don Canji

Kudu maso gabashin Asiya yana ba da ƙasa mai albarka don ƙirƙirar banki na dijital. Yankin yana alfahari da matasa, ƙwararrun jama'a masu fasaha tare da babban shigar da wayar hannu. Koyaya, wani muhimmin yanki ya kasance mara banki, rashin samun dama ga ayyukan kuɗi na gargajiya. A kasashe irin su Indonesia da Philippines, yawan mutanen da ba su da banki ya kai kashi 80 cikin dari, bisa ga kiyasi.

Wannan shine inda bankunan dijital na Singapore ke shigowa. Ba tare da ɗaukar nauyi ta kayan aikin gado ba, suna ba da ƙwarewar dijital gaba ɗaya, ana samun dama ta hanyar aikace-aikacen hannu. Wannan yana kawar da shingen yanki, yana kawo sabis na kuɗi har ma da yankuna masu nisa. Haka kuma, bankunan dijital na Singapore suna yin amfani da ƙididdigar bayanai don keɓance abubuwan bayarwa da ƙirƙirar samfuran kuɗi masu haɗaka.

Rushewa Ta Hanyar Bidi'a

Bankunan dijital na Singapore suna girgiza abubuwa ta hanyar bayarwa:

Buɗe asusu mara iyaka: Buɗe asusu tare da a Bankin dijital na Singapore iska ce. Kwanaki sun shuɗe na dogon takarda da jira a layi. Tsarin gaba ɗaya yana kan layi, galibi ana kammala shi cikin mintuna.

Ƙididdigar Gasa da Kuɗaɗe: Kula da asusu kyauta, ƙimar ribar gasa akan tanadi, da ƙananan kuɗaɗen ciniki alamun manyan bankunan dijital na Singapore. Wannan kai tsaye yana amfanar masu amfani da shi, musamman ma masu karamin karfi, wadanda watakila an cire su daga bankin gargajiya saboda makudan kudade.

Kayayyakin Kuɗi na Korar Bayanai: Bankunan dijital na Singapore na iya yin amfani da bayanan abokin ciniki da ba a san su ba don tsara sabbin samfuran kuɗi. Wannan na iya haɗawa da ƙananan lamuni da aka keɓance ga ƙananan masu kasuwanci ko tsare-tsaren saka hannun jari na keɓaɓɓen dangane da bayanan haɗarin mutum.

Tasirin Bankunan Gargajiya

Fitowar bankunan dijital na Singapore na sanya matsin lamba kan bankunan gargajiya don ƙirƙira da haɓaka ayyukansu na dijital. Kafa cibiyoyin hada-hadar kudi yanzu an tilasta musu yin gwagwarmaya da sabon yunƙurin masu fafatawa waɗanda za su iya isar da ƙwarewar banki cikin sauri, mafi dacewa.

Ana iya ganin hakan ta yadda bankunan gargajiya ke sabunta manhajojin wayar hannu da kuma bullo da sabbin kayayyaki na zamani. Hakanan suna haɗin gwiwa tare da kamfanonin fintech don yin amfani da ƙwarewar fasahar su.

Haɗin kai shine Maɓalli

Makomar kuɗi a kudu maso gabashin Asiya na iya kasancewa haɗin gwiwa. Bankunan dijital na Singapore, tare da ƙwarewar fasaharsu, za su iya yin haɗin gwiwa tare da bankunan gargajiya waɗanda ke da ɗimbin tushen abokin ciniki da sanin ƙa'ida. Wannan haɗin gwiwa zai iya haifar da ƙarin haɗaɗɗiyar tsarin yanayin kuɗi da ke amfanar duk masu ruwa da tsaki.

Kalubale da Hanyar Gaba

Har yanzu bankunan dijital na Singapore suna fuskantar matsaloli. Gina amana tare da abokan ciniki yana da mahimmanci, musamman a yankin da ƙimar karatun dijital ta bambanta. Bugu da ƙari, ƙa'idodi suna buƙatar ci gaba da tafiya tare da ƙirƙira don tabbatar da amintaccen yanayi na kuɗi.

Duk da waɗannan ƙalubalen, makomar bankunan dijital ta Singapore ta bayyana mai haske. Yayin da suke ci gaba da haɓakawa da faɗaɗa abubuwan da suke bayarwa, suna da kyakkyawan matsayi don taka rawar da za ta canza wajen tsara yanayin tattalin arzikin kudu maso gabashin Asiya, da kawo hada-hadar kuɗi da zaɓi mafi girma ga miliyoyin a yankin.

Game da marubucin 

Kyrie Mattos


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}