Nuwamba 11, 2020

Yadda ake Gudanar da Haɗin Mai amfani zuwa Shafinku

Haɗin mai amfani akan gidan yanar gizo shine mahimmin mahimmanci don tabbatar da cewa gidan yanar gizan ku yayi kyau a kan dandamali injin injin bincike. Lokacin da ni da abokan aikina suka fara Hawan Kuɗi, Na san cewa haɗin mai amfani yana iya zama mafi mahimman awo don auna.

Yawancin rukunin yanar gizon suna da masu fafatawa waɗanda ke ba da irin wannan samfur ko sabis. Ko da kun sami nasarar jawo hankalin adadin baƙonku da kuke so, ba zai ba da sakamakon da ake buƙata ba idan ba su shiga cikin dandalinku ba kuma suna yin abin da ake so.

Tasirin samun wani ingantaccen dabarun kasuwanci wannan yana kawo masu amfani cikin tsari na jujjuya muhimmin mataki ne wanda baza'a manta dashi ba. Mafi sau da yawa fiye da haka, kuna buƙatar shigar da masu sauraron ku kafin ku shawo kansu suyi amfani da samfuran ku. Rashin kwarin gwiwa a gare su don yin ma'amala da dandamalin ka zai shafi ragin tashin ka.

Saboda haka, idan yana da mahimmanci a sami ƙimar shigar mai amfani da farko, ta yaya za ku iya tabbatar da cewa rukunin yanar gizonku ba ya raguwa a wannan yanayin? A cikin wannan labarin, zamu tattauna yadda za ayi aiki akan tuki shigar mai amfani zuwa rukunin yanar gizon ku.

Yin gwagwarmaya tare da ƙaramar shigar mai amfani? Anan ga abin yi.

Dannawa gidan yanar gizo suna da kyau sosai, duk da haka, ba zai zama komai ba idan baƙi na yanar gizo suna barin da sauri kamar yadda suka shiga.

Idan kuna da ƙarancin haɗin mai amfani, to yakamata ku gudanar da bincike na yanar gizo don fahimtar ainihin matsalar.

Akwai matakai masu mahimmanci guda uku waɗanda yakamata kuyi amfani da gwaji:

· Bounce rate: Adadin da baƙi ke barin gidan yanar gizonku bayan ziyartar shafi kawai.

· Matsakaicin shafuka a kowace ziyarar: Sumididdigar shafukan kowane baƙi ya ziyarci kowane zama. Yana ba da amsar tambayar: shin baƙon yanar gizonku suna sha'awar abubuwan da ke cikin sauran shafukan yanar gizonku?

· Matsakaicin lokaci akan gidan yanar gizo: Matsakaicin lokacin da baƙon yanar gizonku ke ciyarwa akan gidan yanar gizon ku. Mafi yawan lokuta, idan matsakaita lokacin yayi ƙasa, yana nuna cewa basu gamsu ko kuma basa sha'awar abubuwan cikin gidan yanar gizo ba. Matsakaicin matsakaicin lokaci shine wanda ya isa ga masu amfani don cika manufar gidan yanar gizon. Ie, karanta post ɗin ka, kalli bidiyo, biyan kuɗi zuwa wata wasiƙa, da dai sauransu.

3 Nasihu don fitar da haɗin mai amfani zuwa gidan yanar gizon ku

1. Rage Lokutan Load

Yawancin rukunin yanar gizo akan intanet suna saurin login yanar gizo. Kai kanka da alama ka taɓa fuskantar shafuka kamar haka. Kuna ganin gidan yanar gizo wanda yake da abin da kuke nema, danna mahaɗin, kuma yana ɗaukan madawwami don lodawa. Wataƙila kun fita shafuka kamar waɗannan saboda jinkirin lodin lokaci.

Bincike ta hanyar Soasta ya nuna cewa shafukan da suka loda da dakika dakika sun sami karuwar kashi 56% a cikin adadin kudi. Yanzu kaga waɗanda suke a hankali a hankali.

Yi gwajin shafi don sanin lokacin lodin yanar gizonku. Idan gidan yanar gizan ku ba ya loda cikin dakika biyu, to ya kamata ku kawar da abubuwan da ba dole ba akan sa don saurin lokacin lodin.

Hakanan zaka iya samun plugins waɗanda zasu jinkirta hotuna daga loda har masu amfani su isa yankin shafin.

2. Inganta tsarin haɗin yanar gizon yanar gizonku

Baya ga yin kokarin zuwa bunkasa matsayin ku na SEO, samun kyakkyawan haɗin yanar gizo yana sa tsarin yawo da shafin ka ba tare da matsala ba. Wannan zai taimaka muku samun ƙarin ziyarar shafi da ƙimar bunƙasa. Su biyun suna da mahimmanci don samun kyakkyawan haɗin mai amfani. Yi amfani da matani na anga mai amfani don danganta shafin yanar gizon tare da wasu shafukan yanar gizon akan gidan yanar gizon.

Anan ga wasu abubuwan yau da kullun akan haɗin cikin gida:

· Rubutun anga na kowane mahaɗin ya zama mai bayyanawa

· Dole ne su zama masu saurin wuce gona da iri

· Ya kamata hanyoyin haɗin yanar gizo su nusar da masu amfani da su zuwa sabon shafin yanar gizon gaba ɗaya, ba shafi mai kama da abin da ya shafi shafin yanar gizo na farko ba.

Koyaya, kar a yi amfani da hanyoyin haɗin ciki saboda hakan na iya rashin gamsar da injunan bincike da masu kallon shafi.

3. Yi amfani da gwajin A / B don zaɓar mafi kyawun dabara

Babban makasudin wannan labarin shine a nuna muku dabarun da suka dace don jan ragamar gidan yanar gizan ku. Wancan ya ce, mafi inganci dabarun don rukunin yanar gizonku ya dogara da masu sauraron ku. Babu wata dabara mai tasiri ta duniya, amma zaka iya amfani Binciken A / B don kwatanta dabaru da ganin wacce ke samar maka da babbar alfarma.

Gwajin A / B kayan aiki ne mai amfani ga ƙungiyar ci gaba. Yana da mahimmanci idan dukiyar yanar gizo babban ɓangare ne ko ƙananan ɓangaren haɗin abokan cinikin ku, ba tare da la'akari da gatan ku ba.

Ta hanyar ma'ana, gwajin A / B gwaji ne wanda yake kwatankwacin juzu'i iri-iri na dabarun talla, ta hanyar sarrafa 'yan canje-canje a lokaci guda. A wannan yanayin, dabarun tallan zai kasance don haɓaka haɗin mai amfani.

Don amfani da gwajin A / B don gwada haɗin mai amfani, yakamata ku gwada dabaru biyu akan gidan yanar gizan ku kuma kwatanta wanne dabarun ke kawo ƙarin sakamako. Yi amfani da nazarin ilimin lissafi don tantance mai nasara.

A takaice

Samun ziyarar shafi bai isa ma'auni don kulawa ba. Kuna buƙatar mutane suyi hulɗa tare da gidan yanar gizon ku, in ba haka ba ba zasu yanke shawara mai mahimmanci ba.

A cikin wannan labarin akwai nazarin da zaku iya ɗauka don nazarin dalilin da yasa kuke da ƙarancin haɗin kai da kuma wasu mahimman bayanai don haɓakawa da tuki mai amfani da shafin yanar gizan ku.

Game da marubucin 

Peter Hatch


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}