Idan kun kasance a shirye don kawo kasuwancinku akan layi ko tunanin farawa shafin yanar gizan ku na farko, zaku buƙaci sabar. Sabis ɗin sadaukarwa yana adana duk abin da kuka loda a gidan yanar gizonku, don haka duk wanda ya bi hanyoyinku zai iya kallon sa. Abin farin ciki, akwai kamfanoni da yawa a can waɗanda ke barin masu gidan yanar gizo suyi amfani da sabobin su don kuɗi, wanda ke ceton ku daga siyan sabar ku. Abinda kawai zaku yanke shawara shine wane kamfani ke ba da mafi kyawun kunshin gidan yanar gizo don kuɗin ku.
Wace Irin Masu Rarraba Sabar Akwai?
Rabo sabobin
Saƙon da aka raba shine nau'in nau'in saitaccen mai amfani mai mahimmanci saboda an raba tsakanin abokan ciniki da yawa. Wannan yana nufin akwai ɗimbin yawa, mai yiwuwa ɗaruruwan, na rukunin yanar gizo masu amfani da sabar ɗaya. Kodayake wannan shine mafi arha nau'in sabis ɗin karɓar bakuncin, wannan fa'idar tana da nauyi ta rashin dacewar raba sararin sabar. Wannan na iya shafar lokutan lotoci da lokutan aiki.
Sabbin VPS
Lokacin da kake amfani VPS Hosting, har yanzu kuna raba sabar jiki, amma kowane sabobin ya kasu kashi zuwa sabobin kama-da-wane daban-daban. Za a sanya muku sabar uwar garken ku, don haka ba za ku raba wannan sararin tare da kowa ba. Sabis na sirri mai zaman kansa yana samar muku da ingantaccen sararin ajiya, amma har yanzu kuna dogara ga uwar garken jiki guda ɗaya wanda ke karɓar gidajen yanar gizo da yawa.
Dedicated Servers
Lokacin da ka yi haya da sabar sadaukarwa, za ka zama kawai abokin cinikin da ke da damar isa ga wannan sabar. Iyakar bayanan da aka adana a kan wannan sabar zai zama shi ne wanda ka loda masa. Sabis ɗin sadaukarwa yana samar muku da sirri da ingancin samun sabarku ta jiki, amma har yanzu dole a kiyaye ta. Rashin inji, ko lalacewar naúrar, na iya daidaita bayananku.
Cloud Server
Hakanan zaka iya samun sabar ka ta hanyar sabis ɗin karɓar gajimare. Sabis ɗin girgije gabaɗaya ne kuma dole ne a isa ga su ta intanet, wanda ke nufin za ku iya samun damar sabarku daga kowane wuri a duniya. Kasuwanci da yawa sun fi son girgije mai karɓar fasaha saboda yana kawar da buƙatar sabar jiki. Duk bayanan ku an adana su ta hanyar dijital, don haka ana iya samun damar kowane lokaci kuma ladabi na tabbatar da maganganu biyu suna kiyaye bayananku daga samun dama ba tare da izini ba.
Yadda ake Siyayya don Mai masaukin Baki
Speed
Yayinda kuke siyayya a kusa, zaku ga cewa saurin ya bambanta tsakanin sabis na baƙi daban-daban, don haka dole ne ku kwatanta saurin tare da farashi. Bincike kan ayyukan kan layi ya gano cewa masu amfani da intanet ba za su iya tsayawa don jiran shafuka su loda ba.
"Kashi 79% na masu siyayya a yanar gizo wadanda ke da matsala da aikin gidan yanar gizo sun ce ba za su koma shafin ba don sake sayayya kuma kusan kashi 44 cikin XNUMX daga cikinsu za su gaya wa abokinsu idan ba su da kwarewar sayayya ta hanyar intanet," in ji Liquid Web.
Kyau
Gidan yanar gizonku ba zai iya samun damar jama'a ba 100% na lokaci kuma har ma lokacin aiki na 99% ya bar sama da awanni bakwai a kowane wata na rashin aiki. Abin farin ciki, sabis na karɓar baƙi mafi kyau zasu sanar da kai lokacin da rukunin yanar gizon ka zai ƙasa, don haka aƙalla zaka iya shirya tallan gidan yanar sadarwar ka a kusa da waɗancan hanyoyin.
SSL Takaddun shaida
Tsaro wani muhimmin abin kallo ne, musamman idan ka yi niyyar siyar da samfuran kai tsaye ta gidan yanar gizon ka. Mafi yawan ayyukan yanar gizo masu aminci zasu samar da takaddun shaidar SSL ba tare da caji ba. Idan hidimarka ba ta samar da takaddun shaida na SSL ba, dole ne ka biya ƙarin don samun ɗaya don rukunin yanar gizon ka.
Abokin ciniki Service
Kamar kowane samfurin, ingancin sabis ɗin karɓar bakuncin yana da kyau kamar ƙungiyar sabis ɗin abokan cinikin su. Ya kamata ka bincika ka ga waɗanne ranakun da awowin da za su samu. Hakanan zai iya zama da taimako duba ra'ayoyin kwastomomi don kamfanin don ganin yadda sauran abokan cinikin su suka gamsu da aikin.
Aƙarshe, hanya mafi kyau don zaɓar sabis ɗin karɓar bakuncin da yafi dacewa ga gidan yanar gizon ku shine gudanar da layi ta hanyar kwatancen layi. Kowane kamfani ya kamata ya buga lambobinsa, don haka kuna iya yanke shawara mai kyau. Ko da bayan ka shiga tare da sabis na karɓar baƙon yanar gizo, ka tabbata ka yi amfani da shafuka masu zaman kansu waɗanda suke auna lokutan lodin shafinka, lokutan aiki, da tsaro don tabbatar da cewa kana samun darajar da suka alkawarta.