QuickBooks shine ɗayan mafi kyawun shahararrun software na lissafin kuɗi. Wannan software ɗin ta dace sosai da manyan, matsakaita har ma da ƙananan sikelin kasuwanci don gudanar da asusun da haraji. QuickBooks sanannen abu ne don bayar da aikace-aikacen lissafin kuɗi a cikin gida da kuma tsarin girgije kuma. Yana ba masu kasuwanci damar karɓar kuɗin kasuwanci, sarrafawa da biyan kuɗi, da aiwatar da ayyukan biyan kuɗi. Koyaya, a wasu lokuta mai amfani na iya haɗu da ɗaya ko wata batun ko lambar kuskure da ke hade da wannan software. A nan, a cikin wannan labarin, zamu tattauna ɗayan irin wannan batun Kuskuren QuickBooks H505.
Yadda za a Shirya Kuskuren QuickBooks Kuskuren H505?
Gabaɗaya, the Kuskuren QuickBooks H505 yana faruwa lokacin da mai amfani yayi ƙoƙari ya canza zuwa mai amfani da yawa daga mai amfani ɗaya a cikin Quickbooks. Wannan kuskuren galibi ana ganinsa lokacin da tsarin ya kasa haɗi tare da sabar a cikin yanayin mai amfani da yawa ko kuma akwai wani abu da yake toshe ku don haɗi tare da sabar. Kuskuren gama gari ne wanda kuma zai iya faruwa yayin da mai amfani yayi ƙoƙarin samun damar fayilolin kamfanin waɗanda suke akwai akan wata kwamfutar ko lokacin da fayilolin QuickBooks ke buƙatar ƙarin tsari.
Don kiyaye software ɗin aiki yadda yakamata, kuna buƙatar gyara wannan batun da wuri-wuri. Koyaya, kafin mu nitsa cikin matakan gyara matsala, bari mu fahimci Sanadin kuskuren Quickbooks H505.
Dalilin QuickBooks Kuskuren H505
The QuickBooks Kuskuren Code H505 na iya faruwa saboda kowane ɗayan dalilai masu zuwa:
- Lalacewa ko ba daidai ba .ND fayil shine asalin dalilin bayan faruwar wannan batun. Idan .ND fayil ba ya aiki wanda ke nuna cewa Quickbooks ba zai iya samun damar fayil ɗin akan takamaiman hanyar sadarwa ba.
- Ayyukan Quickbooks, kamar - QuickbooksDBXX da QBCFMonitor sun hana wannan kuskuren faruwa. Don haka, idan waɗannan hidimomin ba su aiki yadda ya kamata, da alama za ku fuskanta Kuskure H505.
- Idan saitunan talla ba daidai bane ko ba'a saita su daidai ba, to sadarwa tsakanin QuickBooks da fayilolin kamfanoni an toshe kuma ya haifar da wannan batun.
- Kuskuren Code H505 yana faruwa lokacin da tsarin bai iya samun madaidaicin adireshin IP na mai masaukin ba ko kuma saboda daidaitattun saitunan DNS.
- Ba a kunna yanayin rundunar ba.
- Ba a saita tashoshin Firewall na Quickbooks da kyau ba. Wannan yana haifar da kuskuren sadarwa tsakanin Quickbooks da sabar.
Matakan da za a Bi Kafin Shirya matsala Kuskure H505
Akwai wasu matakai waɗanda aka ba da shawarar su bi kafin farawa tare da matakan gyara matsala:
- Createirƙiri Ajiyayyen Fayil na Kamfanin
- Sabunta QuickBooks Desktop
- Gudu da sauri Gyara Shirye-shirye na a cikin Kayan Kayan Aikin QuickBooks
- Gudun QuickBooks Database Server Manager
- Sanya Saitunan Firewall dinka
Hanyoyi don Gyara QuickBooks Kuskuren Code H505
Hanyoyi da yawa don warwarewa QuickBooks Kuskuren Code H505 an ambata a kasa. Gwada waɗannan hanyoyin don magance batun.
Hanyar 1: Tabbatar da Ayyukan Gudanarwa da Ayyuka
Yawanci, da lambar kuskure H505 ya bayyana a cikin mahaɗan mai amfani da yawa inda tsarin ɗaya yake a matsayin mai masauki. A wannan yanayin, tabbatar cewa zaɓi na karɓar bakuncin ya juya ne kawai akan tsarin mai masaukin. Don haka, tabbatar da tsarin karbar bakuncin kowane tsarin karbar bakunci ta hanyar bin matakan da aka bayar a kasa:
- Bude QuickBooks Software.
- Gaba, a cikin fayil section, danna kan Kayan more rayuwa icon.
- Yanzu, zaku iya ganin ɗayan zaɓuɓɓukan 2:
- Mai watsa shiri Samun Mai amfani da yawa: Wannan zaɓin yana nuna cewa an kashe baƙon kuma kwamfutar ba ta karɓar fayil ɗin ba. A nan, ba kwa buƙatar canza komai.
- Dakatar da Karɓar Samun Masu amfani da yawa: Idan wannan zaɓi yana bayyane, wannan yana nufin kwamfutar aiki tana aiki a matsayin mai masauki. Anan, danna kan “Dakatar da Karɓar Samun Masu amfani da yawa"Zaɓi.
- Yanzu, a cikin Kamfanin sashe, za a sami Dole ne a rufe Fayil taga. Danna kan A button.
- Maimaita wannan aikin don duk wuraren aiki kuma kar a kashe shi akan kwamfutar mai masaukin.
- Bayan haka, yi ƙoƙarin samun damar fayilolin kamfanin kuma bincika idan an warware matsalar.
Hanyar 2: Tabbatar da Ayyukan Sabis na QuickBooks
The Kuskuren QuickBooks H505 na iya faruwa idan sabis ɗin tsarin kamar su QuickbooksDBXX da QBCFMonitorService basa gudana yadda yakamata. Don haka, kuna buƙatar tabbatar ko waɗannan matakan suna gudana ta bin matakan da aka bayar a ƙasa:
- Latsa maɓallan "Windows + R" don ƙaddamar da akwatin maganganu.
- A cikin akwatin gudu, shigar da “ayyuka.msc”, Sannan buga“Shigar"Button.
- A madadin, ƙaddamar da sandar aiki kuma kewaya zuwa sabis.
- Yanzu, bincika QuickBooksDBXX da kuma QBCFMonitorService daga jerin. Kawai danna-dama a kan sabis kuma zaɓi da Properties zaɓi.
- Gaba, je zuwa Nau'in farawa kuma saita shi zuwa atomatik kuma rufe akwatin tattaunawa.
- Tabbatar cewa ayyuka suna gudana kuma idan ayyukan suna gudana Tsaya, sannan ka danna dama ka zabi Fara.
- Yanzu, buɗe fayilolin kamfanin don bincika idan an warware matsalar.
Hanyar 3: Sanya Fayil din Mai watsa shiri
Don saita fayil ɗin mai masaukin baki, da farko kuna buƙatar nemo adireshin IP da sunan kwamfuta na sabar da wurin aiki, sannan shirya fayil ɗin rundunonin Windows. Don yin haka, bi matakan da aka ambata a ƙasa. Koyaya, tabbatar cewa kuna da Samun Gudanarwa.
- Da farko, bude “cmd"Kuma rubuta"ipconfig / duk”A ciki, sai a latsa maballin Shigar.
- Yanzu, lura da Mai watsa shiri da adireshin IP ɗin kuma.
- Bayan haka, kuna buƙatar shirya Fayil Mai Runduna ta Windows. Fita daga QuickBooks kuma je zuwa Fara sashe. Yanzu, danna kan “Wannan PC”Kuma kewaya zuwa ɗaya daga cikin kundayen fayil ɗin mai zuwa.
- C: \ Windows \ System32 \ Drivers da sauransu
- C: \ Windows \ Syswow64 \ Drivers da dai sauransu.
- A ƙarshe, danna-dama a kan Rukunin Masu watsa shiri kuma buɗe fayil ɗin a cikin epididdiga.
- Bayan buɗe fayil ɗin, shigar da adireshin IP tare da sunan Mai watsa shiri.
- A ƙarshe, adana sababbin canje-canje kuma rufe kundin rubutu.
Hanyar 4: Sanya Saitunan tashar Firewall
Wasu lokuta, riga-kafi na ɓangare na uku ko Tacewar zaɓi na iya hana software na lissafin kuɗi na QuickBooks samun damar yanar gizo yadda ya kamata sakamakon Kuskuren QuickBooks H505 na iya faruwa. Saboda haka, kuna buƙatar saita saitunan bango don ba da izinin intanet mara iyaka zuwa aikace-aikacen.
- Bude Control Panel kuma je wurin System da Tsaro.
- Yanzu, bincika Fayil na Fayil na Windows kuma bude ta.
- Bayan haka, danna kan Advanced Saituna.
- Kusa, danna kan Inbound Dokar sannan kuma je Sabuwar Dokar.
- Bayan haka, zaɓi Port kuma danna kan Next button.
- Yanzu, zaɓi TCP zaɓi, sannan zaɓi Takamaiman tashoshin jiragen ruwa na cikin gida zaɓi.
- A ƙarshe, shigar da Port don littafinku na QuickBooks shekara.
- Don QuickBooks Desktop Port Version:
- QuickBooks 2017: 8019, 56727, 55373-55377.
- QuickBooks 2018: 8019, 56728, 55378-55382.
- Hanyoyin QuickBooks 2019 da 2020 suna amfani da tashar jiragen ruwa masu ƙarfi. Wadannan lambobin tashar jiragen ruwa an sanya su yayin shigarwar farko ko ana iya samun su ta ƙaddamar da Manajan Sabis na Bayanai na QuickBooks. A cikin wannan, je zuwa Port Monitor kuma sami lambar tashar jiragen ruwa.
- Bayan shigar da lambar tashar jiragen ruwa, danna kan “Bada Haɗin”Zaɓi sannan danna Next button.
- Na gaba, zaɓi nau'in hanyar sadarwa sannan canzawa daga wannan hanyar sadarwa zuwa wata.
- Bayan haka, danna kan Next maballin kuma maimaita matakai iri ɗaya don canzawa Dokokin fitarwa.
Don haka, waɗannan wasu ne hanyoyi masu sauƙi don warware Kuskuren QuickBooks H505. Muna fatan kun sami wannan labarin mai amfani. Gwada waɗannan hanyoyin kuma magance wannan matsalar.