Nuwamba 1, 2022

Yin Mafificin Kasafin Kudi a cikin Tabarbarewar tattalin arziki

koma bayan tattalin arziki na kunno kai -Kashi 98% na shuwagabannin sun ce komai sai dai babu makawa. Menene kasuwancin ku ke yi don tabbatar da wanzuwarsa?

Matsalolin tattalin arziki kamar annoba ce ga SMBs. Saboda tattalin arziƙin kwangila, wani kaso na kamfanonin da ke aiki yanzu za su gaza. Babu yadda za a yi yaƙi da lambobin. Yawancin kasuwancin da suka fada cikin koma bayan tattalin arziki ba sa kasawa saboda ingancin samfuransu ko ayyukansu. Sun kasa saboda basu shirya ba. Tun daga shekarar 2019, 44% na SMBs gaba ɗaya ba su shirya don koma bayan tattalin arziki ba. Idan wannan koma bayan tattalin arziki wani abu ne kamar na ƙarshe, miliyoyin za su fita kasuwanci.

Ta yaya za ku iya shirya kasafin kuɗin ku don tsira daga koma bayan tattalin arziki? Kowane koma bayan tattalin arziki na musamman ne, don haka babu wata tabbataccen hanya don ware kuɗi. Amma a cikin yanayi na musamman na tattalin arziƙin yau, akwai wasu sabbin hanyoyin da za a rage farashi kafin koma bayan tattalin arziki gabaɗaya don ci gaba da samun ƙarfi na kasuwancin ku.

Bari mu kalli ƴan yunƙurin ceton kasafin kuɗi waɗanda wasu kamfanoni ke ɗauka.

Mataki na Farko: Yi Binciken Kuɗi

Yin gaggawar yanke shawara yana ƙara yuwuwar ku zama matalauta. Don haka, komai ra'ayoyi masu ban sha'awa da kuka karanta a cikin wannan labarin da sauran su, dole ne yanke shawarar ku ta kasance bisa gaskiyar kasafin kuɗin ku na yanzu.

Yaya kuka san kuɗaɗen ku na yanzu? Yawancin manajojin SMB suna tunanin sun san yadda ake kashe kuɗin su - amma yana da sauƙi a rasa inda kowane cent ke tafiya. Misali, ƙila kuna biyan kuɗin biyan kuɗin SaaS wanda kuka daɗe da girma daga ciki.

Yin bincikowa zai sau da yawa yana bayyana wasu raguwa marasa zafi ga kasafin kuɗi. Hakanan zai ba ku mafi kyawun ra'ayi game da waɗanne matakai / sassan ba su da wahala ga rashin ƙarfi da waɗanda suka riga sun yi amfani da kasafin kuɗin su.

Sake kimanta manyan kashe kuɗi guda 3: Ma'aikata, Wuri, da Ƙira

Idan za ku iya datse mai daga manyan kuɗaɗe don SMBs, zaku sami babban fa'ida yayin koma bayan tattalin arziki.

Labor

Yanke ayyuka baya jin daɗi. Amma babu wani ɓoye da gaskiyar cewa ma'aikata ke lissafin a kusa 70% na jimlar farashin kasuwanci. Manyan kasuwanci sukan yanke ayyukan yi kafin koma bayan tattalin arziki a cikin tsammanin raguwar buƙatu. Kananan sana'o'i sun fi fuskantar wahala a lokacin koma bayan tattalin arziki, yin layoffs ya zama abin la'akari mafi mahimmanci. Kuna iya yanke wakilin sabis na abokin ciniki ko ma'aikata na ɗan lokaci don buɗe asusun ku na kwanaki masu wahala a gaba.

location

Farashin gidaje na cikin mafi girma ga SMBs. Amma a cikin koma bayan tattalin arziki mai zuwa, kamfanoni na iya samun hanya mai sauƙi don rage su. Samun wasu ma'aikata sun tafi nesa na iya ba ku damar rage farashin haya. Yawancin ma'aikatan ku ana amfani da su don yin aiki daga gida a wasu iya aiki, wanda ke nufin za su sami damar canzawa cikin sauƙi zuwa saitin ofis na gida. Ba wai kawai ba, amma yawan aiki a zahiri yana ƙaruwa lokacin da ma'aikata ke aiki daga gida-wani fa'idar kasafin kuɗi.

Hukumomin gida na iya yin faɗa - wannan saboda tsoron ayyukansu ne. Idan ba ku ƙara buƙatar manajoji da yawa don sarrafa ma'aikata akan layi, ƙila ku sami kanku da ƙarin damar da za a datse kitsen.

kaya

Sarkar samar da kayayyaki suna aiki daban lokacin da tattalin arzikin ke rana fiye da yadda suke yi a lokacin koma bayan tattalin arziki. A lokacin yalwar abinci, kuna buƙatar wadataccen abinci da sarkar samar da ruwa don jigilar kaya da sauri zuwa ga masu amfani. A lokacin koma bayan tattalin arziki, buƙatu na raguwa, kuma ƙididdiga ta faɗi, tana barin ku tsabar kuɗi na jini.

Kafin hakan ya faru, zaku iya daidaita samarwa, jigilar kaya, da yarjejeniyoyin ajiyar ku don nuna zahirin gaskiya kasuwar koma bayan tattalin arziki. Kada ku ji tsoron canza kwangiloli na yanzu. Abokan aikin ku kuma suna tsammanin koma bayan tattalin arziki, kuma suna iya yin farin cikin samar da yarjejeniyoyin da za su ci gaba da tallafa muku.

Zuba jari a Automation

Wani lokaci dole ne ku kashe kuɗi don adana kuɗi. Idan kun kasance kuna daina bincika sarrafa wasu ayyukan ku ta atomatik, yanzu shine lokacin da za ku yi. Daga tallan imel zuwa sabis na abokin ciniki, zaku iya adana sa'o'i masu yawa da yuwuwar rage farashin aiki tare da sarrafa kansa.

Yayin da wasu kamfanoni ke yanke sa'o'i da rage abubuwan da suke bayarwa, sarrafa kansa na iya ba ku damar ba da sabis iri ɗaya a farashi mai sauƙi. Misali ɗaya shine amfani da bot ɗin hira don taimakon abokin ciniki yayin sa'o'i marasa ƙarfi.

Yin aiki da kai yana buƙatar wasu gwaji da kurakurai da yuwuwar wasu horarwa, don haka yana da kyau a fara binciken sarrafa kansa kafin koma bayan tattalin arziki (kamar, a yanzu). Manyan kamfanoni suna ta yunƙurin sarrafa yawancin ayyukansu, don haka kada ku jira kuma kuyi fatan za ku iya shawo kan hadari kafin yin haka da kanku.

Tafiya tare da taka tsantsan a kusa da Sadarwa

Talla wani yanki ne da yawancin masana ba sa ba da shawarar yin yanke shawara mai mahimmanci. Yanke tallace-tallace yana rinjayar alamar alama da rage tallace-tallace, yana barin kasuwanci ya fi muni yayin da bayan koma bayan tattalin arziki. Duk da haka, wannan ba yana nufin cewa sashen tallan ku ya kamata ya zama kamar babu abin da ya canza.

Ya kamata 'yan kasuwa su yi ƙoƙarin daidaita ayyuka da kuma gyara farashi don rage duk wata wahala ta kasafin kuɗi na gaba yayin koma bayan tattalin arziki. Abu mai wuyar gaske shine yin wannan ba tare da shafar isa ba.

Wasu zaɓuɓɓuka sun haɗa da canza ƙarin sadarwa akan layi don magance rage kashe kuɗi akan tallan TV/buga. Hakanan ana iya daidaita ƙirƙirar abun ciki ta hanyar haɗin gwiwa tare da masu tasiri marasa tsada ko iyakance farashin samarwa na abun cikin gida. Misali, alamu na iya samar da ingantattun labaran kafofin watsa labarun tare da hotunan haja, kiɗa mara sarauta, da tasirin sauti na kyauta. Wannan na iya ceton dubbai akan samarwa.

An Shirye Kasuwancin Ku don Tattalin Arziki?

Wataƙila har yanzu ba mu kasance cikin koma bayan tattalin arziki ba tukuna, amma idan kasuwancin ku bai shirya don ɗaya ba yanzu, kuna kusan kusan yin latti. Manyan 'yan kasuwa sun shirya don koma bayan tattalin arziki na tsawon watanni ko shekaru. Kuma suna yin hakan ne da nufin kawar da kananan masu fafatawa.

Mafi mahimmancin matakin da zaku iya ɗauka don kare kasuwancin ku yayin koma bayan tattalin arziki shine kuyi aiki a yanzu. Kar a jira har sai kun sami ƙarin bayani kan yadda koma bayan tattalin arziki zai kasance. Zuwa lokacin, za ku riga kun zama tsabar kuɗi na jini.

Fara duba abubuwan kashe ku da wuri-wuri kuma ku yi bincike kan yadda ya shafi masana'antar ku yayin koma bayan tattalin arziki na ƙarshe. Yi yankan da ke tsammanin raguwa-ba waɗanda ke begen girma ba. Za mu sake cewa ƙananan ƴan kasuwa sun fi fuskantar matsala idan tattalin arzikin ya yi kwangila. Yi yunƙurin kasafin kuɗi waɗanda ke tsammanin raguwa na ɗan lokaci, kuma za ku tsira don sake girma.

Game da marubucin 

Kyrie Mattos


{"email": "Adireshin imel ba daidai ba ne", "url": "Adireshin gidan yanar gizo ba shi da inganci", "required": "Filin da ake buƙata ya ɓace"}